![🚩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1/16/1f6a9.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
.
![📑](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t19/1/16/1f4d1.png)
1. การอบรมออนไลน์สำหรับนักเรียน ม.4 – ม.6 เพื่อแนะนำโครงการการแข่งขันและให้ความรู้ โดยคณาจารย์ของคณะบริหารธุรกิจและนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยเคอร์ติน ประเทศออสเตรเลีย วันพุธที่ 15 พฤศจิกายน 2566 เวลา 15.00-16.00 น. (หากไม่สามารถเข้ารับการอบรมในเวลาดังกล่าว นักเรียนจะได้รับลิงก์เพื่อเข้าอบรมย้อนหลัง) มหาวิทยาลัยเคอร์ตินจะออกเกียรติบัตรให้นักเรียน ซึ่งสามารถนำไปประกอบแฟ้มสะสมงานเพื่อเข้าศึกษาต่อในระดับมหาวิทยาลัย โดยเฉพาะคณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี และคณะเศรษฐศาสตร์
.
2. การคัดเลือกทีมโรงเรียน เฉพาะนักเรียน ม.5 – ม.6 จำนวน 4 ทีม ทีมละ 2 คน จะมีการนัดหมายการประชุมเพื่อชี้แจงการคัดเลือกและจัดทีมนักเรียน วันพฤหัสบดีที่ 23 พฤศจิกายน 2566 เวลา 14.00 น. ณ ห้องแพรวชมพู อาคาร 3 ชั้น 3
.
3. การแข่งขันจริง จะจัดขึ้นช่วงเดือนมกราคม 2567 นำเสนอนวัตกรรมทางธุรกิจโดยการพูดเป็นภาษาอังกฤษ โดยแบ่งการแข่งขันออกเป็น 2 รอบ คือ รอบคัดเลือก (คัดเลือกทีมตัวแทนโรงเรียน จำนวน 1 ทีม) และรอบชิงชนะเลิศ ซึ่งรายละเอียดจะแจ้งให้ทราบภายหลัง
.
![](https://www.samsenwit.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/Curtin-Spark-Challenge-Innovation-Pitch-Competition-724x1024.png)